BẠN ĐANG NGHE CA KHÚCHướng dẫn

Bản tình ca ngành điện


BẢN TÌNH CA NGÀNH ĐIỆN


                            Nhạc và lời:  Đào Hữu Thi

 

Biết mấy tự hào ngành điện chúng ta.
Nhớ mãi năm xưa Người đã đến nơi này,
Người dạy ta yêu thương, cùng kề vai bên nhau,
Bao tháng năm thăng trầm mà lòng vẫn sắt son,
Vang khúc ca trên đường,
Người thợ điện hát quân hành.

Tới những chân trời rộng mở đón ta.
Ánh mắt thân yêu và đây những nụ cười,
Mà lòng sao buâng khuâng,
Dòng điện đi muôn nơi,
Về với núi rừng kìa đảo xa đang mong chờ.
Đã biết bao nhiều đời lòng người thỏa những ước mong.

Điện bừng lên, ánh sáng soi ngày từng ngày ước mơ,
Mang ánh sáng cho đời,
Trong lao động niềm vui sao người thợ,
Giọt mồ hôi trên những công trình.
Ôi ! niềm tin sáng trong ta như chàng trai Phù Đổng đang vươn mình!
Như tình yêu rực cháy,
Như đường dây mạch máu chảy trong tim.

Bản tình ca nồng thắm, của ngành điện chúng ta.
Bản tình ca nồng thắm của ngành điện Việt Nam.

Bình luận

* Nếu có thể bạn vui lòng nhập Họ tên (Email), Đơn vị và bình luận
|<
<<
1
2
3
4
5
>>
>|

Le Duong - ĐLLT-PCVP - 17/06/2020 lúc 10:20

Thật tự hào khi đc là chiến binh Cam

Cuongdlkp@gmail.com - PC KON TUM - 08/01/2020 lúc 12:30

Thật tuyệt là người công nhân nghành điện . Ý nghĩa rất hào hùng .

Hait - PCQB - PC QUẢNG BÌNH - 17/12/2019 lúc 10:32

Nên đăng ký với các nhà mạng cấp mã nhạc chờ để có thể cài đặt nhạc chờ điện thoại của cán bộ nhân viên ngành điện ạ!

Thinhcmis123@gmail.com - Điện lưc Tam Điệp - Công ty Điện Lực Ninh Bình - 13/12/2019 lúc 20:40

Bài hát hay thể hiện sự yêu nghề của người thợ điện

DUONG GIA THINH- thinhdlbn@gmail.com, PCBN - 13/12/2019 lúc 13:32

bai hat rat hay!

Nguyễn Thu Hà - Công ty Điện lực Hoàn Kiếm - EVN HANOI - 13/12/2019 lúc 13:03

Bài hát nghe hào sảng lòng cảm thấy tự hào

Sonetamdiep@gmail.com - Điện lực Tam Điệp - Công ty Điện Lực Ninh Bình - 13/12/2019 lúc 10:01

Bài hát hay Hùng tráng, thể hiện tình yêu của người thợ tất cả vì dòng diện chạy mãi.

Namnbpc@gmail.com - Điện lực Tam Điệp - Công ty Điện Lực Ninh Bình - 13/12/2019 lúc 09:54

Bài hát đã thể hiện hình ảnh của người thợ trên công trường lao động tất cả vì dòng điện chạy mãi.

Hoankttd@gmail.com - Điện lực Tam Điệp - Công ty Điện Lực Ninh Bình - 13/12/2019 lúc 09:45

Bài ca hay, thể hiện được tình cảm của người thợ điện đối với tổ quốc

Lananhdltdevn@gmail.com - Điện lực Tam Điệp - Công ty Điện Lực Ninh Bình - 13/12/2019 lúc 09:41

Bài hát nói lên tất cả tình yêu của người thợ điện, hăng say lao động tất cả vì dòng điện.

Thanhnvdlnb@gmail.com - Điện lực Tam Điệp - Công ty Điện Lực Ninh Bình - 13/12/2019 lúc 09:38

Bài hát làm cho người thợ thấy thêm yêu nghề hơn.

Trangpcninhbinh@gmail.com - Điện lực Tam Điệp - Công ty Điện Lực Ninh Bình - 13/12/2019 lúc 09:35

Bài hát hay thể hiện được tình cảm của người thợ điện với dòng điện hôm bay.

Nguyensenpcnb@gmail.com - Điện lực Tam Điệp - Công ty Điện Lực Ninh Bình - 13/12/2019 lúc 09:33

Bài ca hay, Thể hiện niềm vui sự vất vả của người thợ điện để có được dòng điện như ngày hôm nay.

Nhungtranpcnb@gmail.com - Điện lực Tam Điệp - Công ty Điện Lực Ninh Bình - 13/12/2019 lúc 09:29

Bài hát hay, nói lên được tình cảm của người thợ với nghề

Linhpcnb1984@gmail.com - Điện lực Tam Điệp - Công ty Điện Lực Ninh Bình - 13/12/2019 lúc 09:26

Bài hát hay thể hiện tình yêu nghề của người thợ điện

|<
<<
1
2
3
4
5
>>
>|